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MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA MKOA WA SIMUYU
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2022; athari na
ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Simiyu na wilaya zake:

() Ngazi ya Mkoa

() (b)

Mvua (mm)
[ 1253.2-299.6

[ 299.7 - 346.1
I 346.2 - 392.5

Kielelezo
"] Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Simiyu. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Simiyu. Angalizo:
Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka
mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

¢ Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Simiyu.
e Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

¢ Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

e Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Simiyu. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na kuisha wiki ya nne
ya mwezi Mei, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA BARIADI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bariadi.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Bariadi

Kielelezo p]
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Bariadi, Simiyu.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bariadi.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya
Bariadi

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Bariadi ni kati ya milimita 300
hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya

ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102 Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA BUSEGA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Busega.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Busega
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Kielelezo L_P// X

[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Busega, Simiyu.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Busega.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Busega

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Busega ni kati ya milimita 350
hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA ITILIMA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya ltilima.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Itilima

Kielelezo
0 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Itilima, Simiyu.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Itilima.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Itilima

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Itilima ni kati ya milimita 300 hadi
350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.

Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A - 09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MASWA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Maswa.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Maswa

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Maswa, Simiyu.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Maswa.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Maswa

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Maswa ni kati ya milimita 250
hadi 350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,

S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A - 09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MEATU
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Meatu.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Meatu
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Kielelezo \'\\
[0 Wastari hadi Juu ya Wastani >

-

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Meatu, Simiyu.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Meatu.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Meatu

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Meatu ni kati ya milimita 250
hadi 350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102 Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.

Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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